இரா­ணுவம் வெளி­யேறி பொலிஸ் அதி­காரம் வழங்கினால்தான் வன்முறைகள் முடியும்! வடக்கு முதல்வர்

0

இரா­ணுவம் வெளி­யேறி பொலிஸ் அதி­காரம் எமக்குக் கைய­ளிக்­கப்­பட்டால் இன்­றைய வன்­முறைக் கலாச்­சா­ரத்தை வடக்கில் கட்­டுப்­பாட்­டுக்குள் கொண்டு வரு­வது ஒரு பெரிய காரி­ய­மன்று என்று வட­மா­காண முத­ல­மைச்சர் சி.வி. விக்­கி­னேஸ்­வரன் தெரி­வித்­துள்ளார்.

ஜனா­தி­பதி மக்கள் சேவையின் தேசிய நிகழ்ச்­சித்­ திட்டம் நேற்று யாழ்ப்­பாணம் வீர­சிங்க மண்­ட­பத்தில் நடை­பெற்­றது. அமைச்சர்­க­ளான வஜிர அபே­வர்­தன, திலக்­மா­ரப்­பன, இரா­ஜாங்க அமைச்சர் விஜ­ய­ கலா மகேஸ்­வரன் உட்­பட பலரும் கலந்­து­கொண்ட இந்த நிகழ்வில் உரை­யாற்­றும்­போதே முத­ல­மைச்சர் சி.வி.விக்­கி­னேஸ்­வரன் இவ்­வாறு சுட்­டிக்­காட்­டி­யுள்ளனர்.

அவர் மேலும் உரை­யாற்­று­கையில்;

வட­ப­கு­தியில் வாழு­கின்ற மக்கள் ஏனைய பகு­தி­களில் வாழு­கின்ற மக்­களின் தேவை­களை விட அதிக அளவு தேவை­க­ளை­யு­டை­ய­வர்கள். போரினால் மிகவும் பாதிக்­கப்­பட்ட நிலையில் பல தேவை­களை அவர்கள் கொண்­ட­வர்­க­ளாக காணப்­ப­டு­கின்­றார்கள்.

இவை பற்றி விரி­வாக இந்த மக்கள் சேவை நிகழ்ச்சித் திட்­டத்தில் ஆரா­யப்­பட வேண்டும். நீண்­ட­கால ஏக்­கத்தில் தமக்கு விடிவு கிட்­டாதா என எமது மக்கள் ஏங்கித் தவித்துக் கொண்­டி­ருக்­கின்ற நிலை­மையை அனை­வரும் புரிந்து கொண்­டி­ருப்­பார்கள் என்று நினைக்­கின்றேன். இம் மக்­களின் அத்­தி­யா­வ­சிய சேவைகள், அடிப்­படைத் தேவைகள் பற்றி அறிந்­தி­ருந்தால் தான் அவர்­க­ளுக்கு உரிய நிவா­ர­ணங்­களைப் பெற்றுக் கொடுக்க முடியும். அர­சியல் ரீதி­யாகத் தீர்க்­கப்­பட வேண்­டிய பிரச்­சி­னைகள் ஒரு புறம், நிர்­வாக ரீதி­யாக தீர்க்­கப்­பட வேண்­டிய பிரச்­சி­னைகள் மறு­புறம், முத­லீட்­டுடன் சேர்ந்த பொரு­ளா­தார மேம்­பாடு சம்­பந்­த­மான பிரச்­சி­னைகள் இன்­னொரு புறம், மனி­தா­பி­மான முறையில் தீர்க்­கப்­பட வேண்­டிய வேறு சில பிரச்­சி­னைகள் பிறி­தொ­ரு­புறம் என்று எமது பிரச்­சி­னை­களை அடை­யாளங் கண்டு அவற்றுக்கு நிவா­ர­ணங்­களைப் பெற்றுக் கொடுக்க அர­சாங்கம் முன்­வர வேண்டும். வெறு­மனே அடுத்த வருடம் மார்ச் மாதத்தில் ஜெனி­வாவில் அறிக்கை சமர்ப்­பிப்­ப­தற்­காக நட­வ­டிக்­கை­களில் இறங்­கினால் எமது மக்­களின் பிரச்­சி­னைகள் உண்­மை­யாகத் தீர்க்­கப்­படாது.

எமது பெரு­ம­திப்­பிற்­கு­ரிய உள்­நாட்­ட­லு­வல்கள் அமைச்சர் வஜிர அபே­வர்­தனவை தனிப்­பட்ட முறையில் நான் மிகவும் நேசிக்­கின்றேன். மக்கள் பணி­யாற்ற வேண்டும் என்­பதில் மிகவும் துடிப்­பாக இருப்­பவர் அவர். மனி­த­நேயம் மிக்­கவர். அவரின் வருகை எம்மை மகிழ்­விக்­கின்­றது. எமது மக்­களின் நீண்­ட­காலத் தேவை­களை கண்­ட­றிந்து உரிய நிவா­ர­ணங்­களை அவர் பெற்றுக் கொடுப்பார் என்ற நம்­பிக்கை எமக்­குண்டு.

எமது மக்­களில் பலர் போரின் விளை­வாக உயிர் இழப்­புக்­க­ளை சந்­தித்­தது ஒரு­பு­ற­மி­ருக்க, பொருள் பண்­டங்கள், வீடு வள­வுகள் என அத்­த­னை­யையும் தொலைத்­து­விட்டு நடைப்­பி­ணங்­க­ளாக யுத்த வடுக்­களை உடல்­க­ளிலும் உள்­ளங்­க­ளிலும் சுமந்­த­வர்­க­ளாக சுற்­றித்­தி­ரி­வது எமக்கு மிகுந்த மன­வ­ருத்­தத்தை தரு­கின்­றது. இம் மக்­க­ளுக்­கான இருப்­பிட வச­திகள் அவர்­க­ளுக்கு ஏற்­ற­வாறு செய்து தரப்­பட வேண்டும். அவர்கள் வாழ்ந்த நிலங்கள் அவர்கள் தொழில் செய்­கின்ற பூமிகள், கடல் வளங்கள், விவ­சாய நிலங்கள் அவர்­க­ளிடம் மீள ஒப்­ப­டைக்­கப்­பட வேண்டும்.

ஒரு நாட்டின் பாது­காப்­புக்கு இரா­ணுவம் அவ­சி­ய­மா­னது. தமது சொந்த நாட்டை ஏனைய நாடு­களின் ஆக்­கி­ர­மிப்­புக்கள் மற்றும் இரா­ணுவ நட­வ­டிக்­கை­களில் இருந்து பாது­காப்­ப­தற்கும் உள்­நாட்டில் அமை­தி­யான சூழ்­நி­லையை உரு­வாக்­கு­வ­தற்கும் இரா­ணு­வத்தின் பணி அவ­சி­ய­மா­னது. ஆனால் எமது பகு­தி­களில் விவ­சாய நட­வ­டிக்­கை­களில் ஈடு­ப­டு­வ­தற்கும், உண­வ­கங்­களை நடத்­து­வ­தற்கும், காணி­களைத் தம் வசப்­ப­டுத்தி வைத்­தி­ருப்­ப­தற்கும், குளங்­களைப் புன­ர­மைப்புச் செய்­வ­தற்கும் இரா­ணுவ வீரர்­களின் சேவைகள் தேவைப்­ப­ட­மாட்­டாது.

போர் முடிந்து அடுத்த மே மாதம் 10 வரு­டங்கள் ஆகப் போகின்­றது. இன்­னமும் எம்மைப் போர்க்­கால மக்­க­ளாகப் பார்த்து இரா­ணுவ கண்­கா­ணிப்பை முடுக்கி வைத்து வரு­வது எம் மேல் நம்­பிக்கை இன்­மையைக் காட்­டு­கின்­றது. படிப்­ப­டி­யாக இரா­ணுவ பிர­சன்­னத்தைக் குறைப்­ப­தாக அர­சாங்கம் உத்­த­ர­வாதம் தந்­தி­ருப்­பினும் அது நடை­பெ­றா­மலே இருக்­கின்­றது. மாறாக குற்றச் செயல்கள் இங்கு கூடி­யுள்­ளன. அவற்றைத் தடுக்க எமக்கு அதி­கா­ரங்கள் தரப்­ப­ட­வில்லை. பொலிஸார் எமது கட்­டுப்­பாட்­டுக்குள் இல்லை. இரா­ணுவம் வெளியேறி பொலிஸ் அதி­காரம் எமக்குக் கைய­ளிக்­கப்­பட்டால் இன்­றைய வன்­முறைக் கலா­சா­ரத்தை வடக்கில் கட்­டுப்­பாட்­டுக்குள் கொண்டு வரு­வது ஒரு பெரிய காரி­ய­மன்று. உள்ளூர் வாசி­களை ஆட்­கொண்டு வெளியூர்­வா­சிகள் தமது காரி­யங்­களைச் சாதித்துக் கொள்ள எமது மக்கள் இடம் கொடுக்க மாட்­டார்கள்.

இந் நிலையில் வேலைத்­திட்­டங்­க­ளுக்­கான ஒதுக்­கீ­டு­களை இரா­ணு­வத்­திற்கு வழங்கி அதன் மூலம் எமது வேலைத்­திட்­டங்­களை நிறைவு செய்­வ­தென்­பது இந் நாட்டின் அடிப்­படைக் கொள்­கை­க­ளுக்கு முர­ணான ஒரு செயற்­பா­டா­கவே அமையும். இதனால் தான் இப் பகு­தியில் நிலை கொண்­டி­ருக்கும் இரா­ணு­வத்தின் செறிவை குறைக்­கு­மாறு நான் பல இடங்­க­ளிலும் எடுத்­து­ரைத்து வரு­கின்றேன். நீதி­ப­திகள் போல் இரா­ணு­வத்­தி­னரும் ஒதுக்குப் புற­மாக இருந்து தமது கட­மை­களை ஆற்ற வேண்டும், மக்கள் மனதைத் தம் வசப்­ப­டுத்த வேண்டும் என்ற கருத்தில் மக்­க­ளுடன் இரா­ணு­வத்­தி­னரைச் சேர்ந்து வாழ­வி­டு­வது எதிர் காலத்தில் பல சங்­க­டங்­களை ஏற்­ப­டுத்தும்.

இரா­ணுவ அதி­கா­ரிகள் மீதோ, போர் வீரர்கள் மீதோ எந்­த­வி­த­மான காழ்ப்­பு­ணர்ச்­சியும் எனக்கு இல்லை. இரா­ணுவ உயர் அதி­கா­ரி­க­ளுடன் நான் சிறந்த உறவை வெளிப்ப­டை­யாகக் கொண்­டி­ருக்­கின்றேன். ஆனால் கொள்கை அடிப்­ப­டையில் படை­யினர் முன்­னெ­டுக்கும் செயற்­பா­டுகள் கபட நோக்­கங்கள் கொண்­டி­ருக்கக் கூடாது. எம்மை வாழ வைப்­ப­தாகக் கூறிக் கொண்டு எம்மை எஞ்­ஞான்றும் கட்­டுப்­பா­டு­க­ளுக்குள் வைக்­கப்­பட வேண்­டிய மக்­க­ளாக கணித்து வாழக் கூடாது.

நாம் வாழ்­வது எமது பாரம்­ப­ரிய நிலங்­களில். இங்கு இருக்கும் இயற்கை வளங்கள் யாவும் இங்­குள்ள மக்­க­ளுக்கே சொந்தம். அவற்றை சூறை­யாடி செல்­வ­தையோ தொடர்ந்து ஆக்­கி­ர­மிப்பில் வைத்து வரு­வ­தையோ எமது மக்கள் தொடர்ந்து ஏற்றுக் கொள்­வார்கள் என்று எண்ணக் கூடாது. ஏதா­வது எச்சில் துண்­டு­களை எறிந்தால் அவர்கள் எம்­வசம் இருப்­பார்கள் என்றும் எண்ணக் கூடாது. எமது காணிகள் எமக்கு எந்­த­ள­வுக்கு முக்­கி­யமோ எமது சுதந்­தி­ரமும் எமக்கு மிக முக்­கியம். எம்­முடன் கலந்­தா­லோ­சித்தே எமக்­கான நட­வ­டிக்­கைகள் எடுக்­கப்­பட வேண்டும்.

எம்மைப் பங்­கு­தா­ரர்­க­ளாக ஏற்றே எமக்­கான நன்­மைகள் செய்து தரப்­பட வேண்டும். எமக்­கான அபி­வி­ருத்­தி­களை எமக்­கூ­டாகச் செய்ய முன் வாருங்கள். எமக்­கூ­டாக எனும் போது நான் மாகாண நிர்­வா­கத்­தையே சுட்­டு­கின்றேன். எம்மை உங்­க­ளுக்குச் சரி­ச­ம­மா­ன­வர்கள் என்று நீங்கள் ஏற்றுக் கொண்­டால்த்தான் பங்­கு­தார வாழ்க்கை பயன் அளிக்கும். அந்­நி­லையில் மத்­தியும் மாகா­ணமும் சேர்ந்து வேலை செய்­யலாம். திட்­டங்­க­ளையும் நிதி­யையும் உங்கள் கைவசம் வைத்துக் கொண்டு மாகாண அலு­வ­லர்­களை கொண்டு உங்கள் திட்­டங்­களை நிறை­வேற்­று­வதை நாங்கள் கண்­டிக்­கின்றோம்.

இவற்றை எல்லாம் எமது அமைச்சர் நன்கு புரிந்து கொண்டவர் என எண்ணுகின்றேன். எனவே எமது எதிர்பார்ப்புக்களை நன்கறிந்து எமது மனோ நிலைகளை நன்கு புரிந்து, நீங்கள் இப் பகுதி மக்கள் தொடர்பாக, அவர்களின் பிரச்சினைகள் தொடர்பாக இப் பிரதேசங்களில் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டிய அபிவிருத்திகள் தொடர்பாக உயர் அதிகாரிகளுடனும் மக்கள் பிரதிநிதிகளுடனும் தொடர்ந்து வெளிப்படையாகப் பேச்சுக்களை முன்னெடுங்கள். அவற்றின் அடிப்படையில் எமது பிராந்தியத்தின் அடிப்படைக் கட்டமைப்புக்கள் சிதைவுறா வகையில், பாரம்பரியங்கள் பழுதுறா வகையில், கலாசார சீரழிவுகள் நடைபெறா வகையில் உயரிய திட்டங்களைத் தீட்டி எம் மக்களுக்கு உதவ முன்வாருங்கள் என வினயமாக வேண்டி எனது உரையை நிறைவு செய்கின்றேன் என்றார்.

Leave A Reply

Your email address will not be published.